Diễn đàn HIV/AIDS
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn HIV/AIDS

Diễn đàn HIV/AIDS

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

hãy ngẩng mặt nhìn cuộc sống

Go down 
Tác giảThông điệp
hivaidsvn
Master
Master
hivaidsvn

Nam Tổng số bài gửi : 106
Cá tính : go out wiht my friend
Là thành viên từ : 22/11/2008

hãy ngẩng mặt nhìn cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: hãy ngẩng mặt nhìn cuộc sống   hãy ngẩng mặt nhìn cuộc sống I_icon_minitime3/12/2008, 09:23

Có 1 cái đinh nọ . Vì không thấy ai để ý đến mình trong căn nhà rộng lớn, xinh đẹp có thiết kế nội thất là những bức tranh quý, cái đinh bé nhỏ buồn bã buông minh rơi xuống đất. Chẳng ngờ sau đó có 1 trận mưa lớn và gió thốc làm bung mái tôn nơi thiếu 1 cái đinh ấy. Rồi tất cả căn nhà đều bị phá hủy chỉ vì 1 cái đinh bỏ cuộc.

Hãy nghĩ đến vị trí của bạn trong cuộc sống này. Tạo hóa đã ban dựng lên Trái Đất và an bài mỗi người ở những vị trí khác nhau. có những người ở vị trí thật cao, có những người ở vị trí khiêm tốn hơn. Nhưng không ai có thể so sánh được vai trò của nhau. Khi bạn nhận ra rằng bạn đã nhiễm nó , bạn dễ dàng có xu hướng buông xuôi như cái đinh kia , thành ra mặt tinh thần bạn của bạn dường như không còn ổn định ; và sau đó bạn luôn buồn bã , đau khổ vì cho rằng bạn đã thấy chết trước mắt .

Thật ra, khi còn dữ mái tôn lợp nhà, cái đinh vẫn là một cái đinh có ích dù nó không được mọi người chú ý đến. Khi cái đinh buông mình rơi xuống đất, nó vẫn không thay đổi sự chú ý của người khác mà còn kéo theo những sự việc tồi tệ hơn. Con người chúng ta cũng vậy . Nhưng có một sự khác biệt : ta là người chứ không phải là cái đinh kia . Bạn sẽ không bao giờ nhận ra được tầm quan trọng của mình nếu bạn không đề cập đến vai trò của bạn trong cuộc sống.
http://www.thptnguyencongtru.org/diendan/
hivaidsvn
Master
Master
hivaidsvn

Nam Tổng số bài gửi : 106
Cá tính : go out wiht my friend
Là thành viên từ : 22/11/2008

hãy ngẩng mặt nhìn cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy ngẩng mặt nhìn cuộc sống   hãy ngẩng mặt nhìn cuộc sống I_icon_minitime3/12/2008, 09:30

Bạn đã bị nhiễm nó tức là bạn đã phạm phải một sai lầm lớn nhưng bạn sẽ phạm phải một sai lầm nghiêm trọng nếu như bạn tỏ ra bất lực và buông xuôi với cuộc sống thực tại đang ngày càng tươi đẹp ở phía trước Dù không được nhiều người chú ý tới hay nói một cách khác hơn mọi người đã mặc kệ bạn nhưng không ai có thể từ chối và xóa bỏ được vai trò của bạn trong cuộc sống này một khi bạn không bỏ cuộc và không ngừng phấn đấu để làm lại cuộc đời . Cho dù bạn đã nhiễm phải nó nhưng chớ có dại mà buông xuôi , mà bỏ cuộc . Hãy ngẩng cao đầu và đối mặt với đời , hãy sống như bạn là một người bình thường , hãy sống như bạn đã từng sống trong sạch miễn sao bạn cảm thấy rằng mình vẫn còn hữu ích .

Hãy sống đẹp như tôi đã khuyên bạn , chiêm nghiệm những điều tôi nói rồi bạn sẽ thấy : "Cuộc sống này đẹp biết bao" . Như thế là bạn đã phần nào thay đổi nhận thức của mọi người xung quanh về bạn , và bạn vẫn luôn nhận được sự quan tâm của mọi người . Hãy yên tâm , chúng tôi vẫn luôn đồng hành với bạn và không bao giờ có ý nghĩ xấu về bạn
http://www.thptnguyencongtru.org/diendan/

hãy ngẩng mặt nhìn cuộc sống
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Bài học từ cuộc sống
» Cuộc sống hoàn hảo
» Điều tôi học từ cuộc sống